วันวิสาขบูชา
วันที่ 21 พฤษภาคม 2567 โรงเรียนไชยปราการ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเชียงใหม่ นำโดยนายดนัย ถนอมจิตร ผู้อำนวยการโรงเรียนไชยปราการ มอบหมายให้นายธีรวัฒน์ บุญทวี รองผู้อำนวยการโรงเรียนไชยปราการ พร้อมด้วยคณะครู และนักเรียน ร่วมกันทำกิจกรรม เนื่องในวันวิสาขบูชา โดยมีกิจกรรมสวดมนต์ ไหว้พระ และทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ จำนวน 9 รูป เพื่อส่งเสริมให้นักเรียนรู้จักหน้าที่ และฝึกปฏิบัติตนเป็นพุทธศาสนิกชนที่ดี ณ โรงเรียนไชยปราการ อำเภอไชยปราการ จังหวัดเชียงใหม่
#เรียนดี มีความสุข
![](https://chaiprakarn.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/1-1024x683.jpg)
![](https://chaiprakarn.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/2-1024x683.jpg)
![](https://chaiprakarn.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/3-1024x683.jpg)
![](https://chaiprakarn.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/4-1024x683.jpg)
![](https://chaiprakarn.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/5-1024x683.jpg)
![](https://chaiprakarn.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/6-1024x683.jpg)