อบรมเชิงปฏิบัติการโครงการโรงเรียนสร้างสุข
วันที่ 6-7 มิถุนายน 2567 คณะครูโรงเรียนไชยปราการ เข้ารับการอบรมเชิงปฏิบัติการโครงการโรงเรียนสร้างสุข จากกลุ่มงานสุขภาพจิตและยาเสพติด โรงพยาบาลไชยปราการ เพื่อสร้างความรอบรู้ด้านสุขภาพจิตในครูและนักเรียน ด้วยหลักจิตวิทยาเชิงบวก ร่วมกับสร้างสิ่งแวดล้อมที่ปลอดภัย โดยมีนายดนัย ถนอมจิตร ผู้อำนวยการโรงเรียนไชยปราการ เป็นประธานเปิดการอบรม ณ ห้องโสตทัศนศึกษา โรงเรียนไชยปราการ อำเภอไชยปราการ จังหวัดเชียงใหม่
![](https://chaiprakarn.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/1-6-1024x683.jpg)
![](https://chaiprakarn.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/2-6-1024x683.jpg)
![](https://chaiprakarn.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/3-6-1024x768.jpg)
![](https://chaiprakarn.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/4-6-1024x683.jpg)
![](https://chaiprakarn.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/5-6-1024x683.jpg)
![](https://chaiprakarn.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/6-6-1024x683.jpg)
![](https://chaiprakarn.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/7-2-1024x683.jpg)
![](https://chaiprakarn.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/8-2-1024x683.jpg)
![](https://chaiprakarn.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/9-1-1024x683.jpg)
![](https://chaiprakarn.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/10-1-1024x683.jpg)